Me yasa injiniyoyin tsarin ke juya zuwa Hollo-Bolts don haɗa sassan Tsarin Tsarin Karfe-Kwayoyin hollo na China

Gabatarwa

Haɗawa da Sassan Tsarin Tsarin Karfe (SHS) daga gefe guda ya ƙalubalanci injiniyoyi shekaru da yawa. Koyaya, yanzu akwai nau'ikan manne da hanyoyin haɗin kai don wannan kayan gini da ke ƙara shahara, ban da walda. Wannan labarin zai dubi fa'idodi da rashin lahani na wasu hanyoyin haɗin SHS.theHollo-Bolt na Sinanci, kullin faɗaɗawa wanda ke buƙatar samun dama ga gefe ɗaya kawai na SHS.

Sau da yawa lokacin da mai ƙira ya zaɓi yin amfani da SHS don ƙarfinsa na bi-axial ko kuma ƙayataccen siffofi masu ban sha'awa na gani, tambayar da ta taso ita ce yadda za a haɗa wani memba na tsarin zuwa gare shi. Mafi sau da yawa tare da sifofi, walda ko bolting shine hanyar da aka fi so saboda suna iya ɗaukar nauyin nauyi mai yawa. Amma lokacin da akwai ƙuntatawa a cikin walda ko kuma inda injiniyoyi ke son guje wa tsadar kayan aiki da ke tattare da ƙwararrun masu walda, saiti, cajin lalacewa da kuma kashe gobarar da ke kewaye, injiniyoyin dole ne su koma na'urorin injin don samun aikin.

Koyaya, taimako yana kusa yayin da wasu sanannun cibiyoyi ke buga jagororin ƙira na duniya irin su British Constructional Steelwork Association (BCSA), Cibiyar Gina Ƙarfe (SCI), CIDECT, Cibiyar Gina Ƙarfe ta Kudancin Afirka (SAISC), Cibiyar Karfe ta Australiya (ASI) da Cibiyar Gina Ƙarfe ta Amurka (AISC) waɗanda ke taimakawa tare da ƙirar haɗin SHS. A cikin waɗannan jagororin an siffanta nau'ikan na'urorin injina iri-iri, masu dacewa da haɗin SHS kuma waɗannan sun haɗa da:

Common Mechanical Fasteners

Ta hanyar-Bolts yawanci ana amfani da su, amma sassaucin ra'ayi na bangon SHS yawanci yana hana yin amfani da na'urorin da aka riga aka yi tashe ba tare da ƙarin aikin ƙirƙira ba, irin wannan haɗin gwiwa yakan zama ana tsara su don tsage kawai. Hakanan yana sanya haɗin kai ga fuskoki masu gaba da juna na memba na SHS mai murabba'i ko rectangular mai wahala da ɗaukar lokaci don haɗuwa akan rukunin yanar gizon. A yawancin lokuta ana iya haɗa masu ƙarfi a cikin bututu don ba shi ƙarin tallafi, wanda ke haifar da ƙarin farashin walda.

Za a iya amfani da Tudu mai zare a fuskokin membobin SHS, kodayake kayan aiki masu nauyi da marasa ƙarfi dole ne a yi amfani da su ta hanyar bindigar walda da kayan haɗin gwiwa. Wannan zai buƙaci la'akari iri ɗaya kamar yadda ake haɗa membobin tare da farko. Wannan tsari ne da za a iya yi kafin lokaci a cikin bitar ƙirƙira kafin a aika shi zuwa wurin. A wasu lokuta, ramukan da ba su da ƙarfi ko kuma ba su da ƙarfi na iya zama dole don share abin wuyan da zai iya samuwa inda ingarma ta hadu da fuskar SHS. Ƙarshen samfurin zai haifar da bayyanar haɗin da aka kulle amma an yi shi a gefe ɗaya kawai na SHS.

Abubuwan da aka saka makafi gabaɗaya ana samun su amma amfaninsu yana iyakance saboda adadin kayan da za su iya kamawa, an ƙirƙira su da farko don ƙarfen takarda maimakon sassan ƙarfe na tsarin. Har yanzu, ana buƙatar kayan aikin shigarwa wanda zai iya buƙatar ɗan ƙoƙari idan an zaɓi sigar hannu.

Makafi Rivets ko da yake sun dace don amfani a cikin yanayi inda aka iyakance damar shiga, sun kasance suna samuwa ne kawai a cikin ƙananan diamita da kuma nauyin nauyi. Ba a yi nufin su don haɗin gine-gine masu nauyi ba, kuma a mafi yawan lokuta suna buƙatar wadatar huhu / na'ura mai ƙarfi don kayan aikin shigarwa na musamman.

Sinanci Hollo bolt– majagaba na Faɗawa Bolts don Tsarin Karfe

Gabatarwa zuwa Faɗawa Bolts

A yau mun gane faɗuwar kusoshi azaman na'urorin injina yawanci sun ƙunshi gungu, hannun faɗaɗa da goro mai siffar mazugi wanda, lokacin da aka ɗaure murfin, ana kora sama a cikin hannun riga don ƙirƙirar tasirin walƙiya da faɗaɗa abin ɗaure. Wannan dabarar 'makafin haɗi' za a iya amfani da ita cikin sauƙi don haɗa gidan yanar gizon wani nau'in sashe na tsarin. Ba kamar haɗin da aka kulle ko welded na al'ada ba, za'a iya shigar da kusoshi na faɗaɗa cikin sauri ta hanyar saka abin ɗamara a cikin rami da aka riga aka haƙa da ƙara ƙarfi tare da maƙarƙashiya mai ƙarfi. Saboda tsarin shigarwa da sauri, aikin yana raguwa, sabili da haka farashin da lokacin aikin ginin ya ragu.

 

 

Shigar da Hollo-Bolt

Shigar da Hollo-Bolts yana da sauƙin kai tsaye kuma yana buƙatar kayan aikin asali kawai. An riga an haƙa karfen tare da manyan ramuka kamar yadda wallafe-wallafen masana'antun, don ɗaukar hannun hannu da goro mai siffar mazugi, amma dole ne a kula don tabbatar da cewa ramukan suna nan don ba da damar samfurin ya buɗe a cikin SHS, ma'ana cewa ba za a iya sanya su kusa da juna ba ko kusa da gefen.

Ƙarfe za a iya shirya shi sosai a cikin bitar ƙirƙira kuma a canza shi zuwa wurin, inda za a iya godiya da amfani da sauri da sauri. Yana da mahimmanci a lura cewa fuskokin membobin da za a haɗa tare dole ne a haɗa su da juna kafin a shigar da Hollo-Bolt®. Don kammala aikin, dole ne ɗan kwangila ya riƙeHollo-Bolt na Sinanciabin wuya tare da spanner don hana jiki daga juyawa yayin shigarwa kuma dole ne ya ƙara ƙarar tsakiya zuwa maƙalar da masana'anta suka ba da shawarar ta yin amfani da maƙallan ƙirƙira mai ƙima.


Lokacin aikawa: Afrilu-06-2025