ASTM A490 vs ASTM A325 Bolts

Dukansu ASTM A490 da ASTM A325 Bolts suna da nauyi tsarin hexkusoshi. Shin kun san bambanci tsakanin ASTM A490 da ASTM A325? Yau bari muyi magana akai.

Amsar mai sauƙi ita ce ASTM A490 masu ɗaukar nauyi hexagonal bolts suna da buƙatun ƙarfi fiye da A325 masu ɗaukar nauyi mai ɗaukar nauyi. A325 bolts suna da ƙaramin ƙarfi na 120ksi, yayin da kusoshi na A490 suna da kewayon ƙarfin ƙarfi na 150-173ksi.

Baya ga wannan, akwai wasu bambance-bambance tsakanin A490 da A325.

Abun Haɗin Kai

  • Ana yin kusoshi na A325 daga ƙarfe na ƙarfe mai ƙarfi mai ƙarfi, kuma mafi yawan kusoshi da ake samu a ginin gini.
  • Ana yin kusoshi na tsarin A490 daga ƙarfe mai ƙarfi mai ƙarfi
  • A325 tsarin kusoshi na iya zamazafi-tsoma galvanizedkuma yawanci ana samun su tare da wannan sutura. A325 galvanized bolts sun shahara saboda kaddarorinsu masu jure lalata.
  • A490 tsarin kusoshi sun fi ƙarfi, ba za a iya sanya galvanized mai zafi ba saboda wannan ƙarfin. Saboda tsananin ƙarfi na bolts na A490, suna cikin haɗarin ruɗewar hydrogen saboda galvanizing. Wannan na iya haifar da gazawar kullin da wuri kuma yana iya zama mara ƙarfi a tsari.

Tufafi

Kanfigareshan

Dukansu A3125 da A325 bolts sun faɗi ƙarƙashin ƙayyadaddun ASTM F490 kuma ana amfani da su musamman don kusoshi. Yawanci, kusoshi na tsarin su ne ƙwanƙwasa hex masu nauyi ko ƙusoshin sarrafa tashin hankali waɗanda galibi sun fi guntu tsayi, gajarta fiye da matsakaicin zaren, kuma ba za su iya rage diamita na jiki ba.

Bisa ga al'ada, an ba da izinin wasu keɓancewa. Kafin 2016, ASTM A325 da ASTM A490 sun kasance keɓaɓɓun ƙayyadaddun bayanai. Tun daga lokacin an sake rarraba su azaman azuzuwan cikin ƙayyadaddun F3125. Da farko, bolts A325 da A490 dole ne su sami babban hex mai nauyi kuma ba a yarda da wasu saiti ba. Bugu da ƙari, gajeren zaren ba za a iya canza shi ba.

Koyaya, bisa ga sabon ƙayyadaddun F3125, ana ba da izinin kowane salon kai kuma ana iya canza tsayin zaren. Canje-canje ga daidaitawar A325 da A490 na yau da kullun an ƙayyade ta hanyar ƙara “S” zuwa alamar gangara ta dindindin don kai.

Wani bambance-bambancen tsayin zaren shine cewa ana samar da bolts na A325 a cikin nau'i mai cikakken nau'i, idan sun kasance diamita hudu ko ƙasa da tsayi. Ana kiran wannan nau'in kullin a matsayin A325T. Cikakken sigar zaren wannan A325 ba a samuwa don kusoshi na A490.

Gwaji

A325 galvanized bolts da ake siya tare da goro da taurin wanki ana buƙatar gwada ƙarfin juyawa. Gwajin iya jujjuyawa yana tabbatar da taron gunkin yana da ikon haɓaka ƙarfin matsawa daidai. Don cin nasarar gwajin, taron dole ne ya kai ƙaramin adadin jujjuyawar kuma ya cimma yanayin da ake buƙata kafin gazawar wanda ya dogara da diamita da tsayin kullin galvanized A325. Tun da A490 bolts ba za a iya galvanized, wannan gwajin ba ya aiki.

Duk bolts A490 dole ne su wuce gwajin ƙwayar maganadisu. Ana amfani da wannan gwajin don tabbatar da cewa babu lahani a ƙarƙashin ƙasa ko tsagewa a cikin ƙarfe na A490. Ba a buƙatar wannan gwajin don bolts A325

ASTM A490

Kasan Layi

A ƙarshe, injiniyan ku zai ƙayyade ko wane nau'i na F3125 tsarin kullin da kuke buƙatar amfani da shi, amma yana da mahimmanci a fahimci bambanci tsakanin maki A325 da A490. Matsayin A490 ya fi ƙarfin A325, amma ƙarfin ba shine kawai abin da ke ƙayyade abin kulle ba. A490 bolts ba za a iya tsoma zafi ko galvanized inji. Matsayin A325 ba shi da ƙarfi kamar haka, amma ƙaramin farashi ne wanda za'a iya yin galvanized don gujewa lalata.

asd


Lokacin aikawa: Janairu-31-2024